một xe máy khởi hành từ hà nội đi Ninh bình lúc 8 giờ sáng với vận tốc 40km/h. Sau đó 1 giờ, một ô tô cũng xuất phát từ điểm khởi hành của xe máy để đi Ninh Bình với vận tốc 60km/h và đi cùng tuyến đường với xe máy. Hỏi ô tô đuổi kịp xe máy lúc mấy giờ và khi đó đã được quãng đường bao nhiêu km?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Quãng đường xe máy đi được là: 40×1=40 (km)40×1=40 (km)
Hiệu vận tốc là: 60-40=2060−40=20 (km/h)(km/h)
Thời gian đuổi kịp là: 40:20=240:20=2 (giờ)
Quãng đường ô tô đi được là: 60×2=120 (km)60×2=120 (km)
Đáp số; ...
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Truyện ngắn Tình Cha
Câu hỏi :
1. Nêu chi tiết tiêu biểu
2. Chỉ ra và phân tích nét đặc sắc về nghệ thuật trong văn bản
3. Giá trị nội dung của truyện
Em hãy tóm tắt các sự kiện chính trong câu chuyện Áo Tết của Nguyễn Ngọc Tư
phân tích bài thơ tình cha