Giải câu C giúp mik vs
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
a)
Số ghi này có nghĩa là để bóng đèn sáng bình thường cần mắc bóng đèn vào hiệu điện thế 220V, khi đó công suất điện của bóng đền là 60W
b)
Cường độ định mức dòng điện: I=PU=60200=0,3(A)
c)
Điện trở của đèn: `R=U/I=220/0,3=733,3(\omgea)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án+Giải thích các bước giải:
a)
220V: Là hiệu điện thế
60W: Là công suất định mức khi hiệu thế hoạt động
b)
I=PU =60220 ≈0,273 (A)
c)
R=UI =2200,273 ≈806,6( Ω)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
>> Học trực tuyến Lớp 9 & Lộ trình UP10 trên Tuyensinh247.com
>> Chi tiết khoá học xem: TẠI ĐÂY
Đầy đủ khoá học các bộ sách (Kết nối tri thức với cuộc sống; Chân trời sáng tạo; Cánh diều), theo lộ trình 3: Nền Tảng, Luyện Thi, Luyện Đề. Bứt phá điểm lớp 9, thi vào lớp 10 kết quả cao. Hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Bảng tin
CÂU HỎI MỚI NHẤT
giúp với mình cần gấp ạaaa
giúp vs cả nhà oiww
một chiếc lêu du lịch hình chóp tứ giác đều A.ABCD là hình chiếu của đỉnh lều trên mặt dất trùng với tâm của tứ giác đáy diện tích mặt sàn là 25m vuông khung lều là ...