Vui lòng chỉ chọn một câu hỏi
Hoidap247.com Nhanh chóng, chính xác
Lần đầu hỏi
Câu hỏi đ/s Một cần cẩu nâng một container nặng 2 tấn theo phương thẳng đứng từ vị trí nằm yên với gia tốc không đổi. Sau 5s đặt vận tốc 10 m/s. Bỏ qua mọi lực cản và lấy g=10 m s/
Giúp mình câu này với, mình cần gấp
Câu 3: Một ô tô có công suất của động cơ là 10 kW đang chạy trên đường với vận tốc trung bình
36km/h. Tính lực kéo của động cơ lúc đó.
Câu 2: Hai bạn nhỏ đang chơi bập bênh trên một chiếc ván có trục quay ở giữa. Một bạn nặng 40kg ngồi cách trục quay 1,5m. Hỏi bạn thứ hai nặng 50kg cần ngồi cách trục quay bao xa để bập bênh cân bằ ...
Câu 3.2 Một ấm đun nước siêu tốc có công suất 2KW. Để đun 1 lít nước sôi cần một nhiệt lượng là 100000J. Thời gian để đun sôi
2 lít nước ở cùng điều kiện như giả thiết là bao nhiêu giây? < ...
Câu 3.1 Một xe có khối lượng m = 50 kg chuyển động đều lên dốc, dài 10 m nghiêng 30°
so với đường ngang. Lực ma sát Fms = 40 N, lấy g = 10 m/s2. Công của lực kéo F theo phương song song với ...
2.1 Một cần cẩu nâng một container nặng 2 tấn theo phương thẳng đứng từ vị trí nằm yên với gia tốc không đổi. Sau 5s đặt vận tốc 10 m/s. Bỏ qua mọi lực cản và lấy g=10 m s/ 2 .Bài tập đúng sai
Mọi người giúp mình câu này với, mình cần gấp
Cách tính cơ năng của vật
Giải dùm em với ạ. Em cảm ơn
Cho em xin bài giải với ạ
giải giúp tôi điiiiii
Giải câu bài tập vật lí câu 1 và câu 2 ạ
Bảng tin