Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án :
a ) 310km
b)35km
c)6 giờ 12 phút
Giải thích các bước giải:quãng đường đó dài là : ( 60 x 3 ) + ( 50 x 2 , 5 ) = 310km
Hai xe cách nhau là : 310 - ( 60 x 2 , 5 ) + ( 50 x 2 , 5 ) = 35km
tg để xe đi từ b đi hết quãng đường ab là : 310 : 50 = 6 , 2( giờ ) = 6 giờ 12 phút
vote cho mình 5 sao nhé
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
a)
Quãng đường AB dài:
(60+50)x3=330 km
b)
Trong 2,5 giờ ô tô từ A đến B đi được:
60x2,5=150 km
Trong 2,5 giờ ô tô còn lại đi được:
2,5x50=125 km
2 ô tô cách nhau:
330-(150+125)=55 km
c)
Thời gian xe đi từ B đến hết quãng đường là:
330/50=6,6 giờ
Đáp số:a) 33 ki-lô-mét
b)55 ki-lô-mét
c)6,6 giờ
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
SOS Giải bài này nha!
giúp với ạ bài 1 plssss tớ cảm ơn
giải phương trình sau :
Công của lực tác dụng lên vật được tính bằng -Fs khi góc hợp giữa lực tác dụng và chiều chuyển động bằng bao nhiêu độ?