Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Các số nguyên tố từ 1 đến 6 là: 2, 3, 5.
Số 2 xuất hiện 5 lần.
Số 3 xuất hiện 22 lần.
Số 5 xuất hiện 10 lần.
Tổng số lần xuất hiện mặt có số nguyên tố = 5 + 22 + 10 = 37.
p=3760 .100 ≈61,67 %
vậy xác suất là 61,67 %
@T1 Doraemon
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án + Giải thích các bước giải:
- Các số nguyên tố có ở mặt xuất hiện là: 2;3;5.
+ Số 2: xuất hiện 5 lần
+ Số 3: xuất hiện 22 lần
+ Số 5: xuất hiện 10 lần.
Vậy xác suất thực nghiệm xuất hiện mặt có số chấm là số nguyên tố là:
5+22+1012+5+22+8+10+3=3760
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
462
6613
327
cho mình câu trả lời hay nhất nha