lớp 6a có 40 học sinh xeép loại học lực học kì I bao gồm 3 loại :tốt khá và đạt .số học sinh xếp mức tốt chiếm 1/8 số học sinh cả lớp , số học sinh xếp mức đạt bằng 5/7 số học sinh còn lại.
a.tính số học sinh mỗi loại của lớp ?
b.tính tỉ số phần trăm của số học sinh xếp mức tốt so với số học sinh cả lóp ?
giải giúp mình nha mn mình đang cần gấp !
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
a)a) Số học sinh xếp mức tốt là :
40×18=540×18=5 ( học sinh )
Số học sinh xếp mức đạt là :
(40-5)×57=25(40−5)×57=25 ( học sinh )
Số học sinh xếp mức khá là :
40-5-25=1040−5−25=10 ( học sinh )
b)b) Tỉ số phần trăm của số học sinh xếp mức tốt so với số học sinh cả lớp là :
5:40×100%=12,5%5:40×100%=12,5%
Đáp số : ....
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
a)a) số h/s tốt lớp 6A6A là
40×18=5(họcsinh)
số h/s đạt lớp 6A là
(40-5)×57=25(họcsinh)
Số h/s khá lớp 6A là
40-5-25 =10(họcsinh)
b) Tỉ số phần trăm của số h/s tốt so với tổng số h/scả lớp là:
5:40×100%=12,5%
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Giup minh câu 9 10 với
Giúp vớiiiiiiiiii mọi người
SOS mọi người ơi giúp mình với,mình còn trang sau nữa để mình gửi sau
Mn giúp mik câu 1,2,5,6 vs ạ 7h30 mik phải ik học rồi ạ.
Cho mik cảm ơn trước nha