Đăng nhập để hỏi chi tiết
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
360W
Giải thích các bước giải:
Ta có:
a=ΔvΔt=81=8(m/s2)F−Fms=ma⇒F−mgμ=ma⇒F−2.10.0,1=2.8⇒F=18Ns=12at2=12.8.52=100(m)A=Fs=18.100=1800JP=At=18005=360W
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin