Đăng nhập để hỏi chi tiết
Mọi người giúp em câu 5 và 2 hỏi trả lời ngắn hình ( ghi rõ cách làm ra với ) Giúp em cần rất là gấp luôn ạ
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
5
200 tấn =200000kg
72km/h=20m/s
2min=120s
Công của lực hãm:
Wđ2−Wđ1=Ah
→0−12mv20=Ah
→Ah=−12⋅200000⋅202=−4⋅107(J)
Công suất trung bình:
P=−Aht=4⋅107120≈3.3⋅105(W)
Lực hãm:
Fh=Ahs=−4⋅107160=−2.5⋅105(N)
2
Moment lực của lực gây ra moment:
M=F⋅d=3⋅2=6(N⋅m)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin