Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
1 Chiều cao của hình hộp chữ nhật đó là :
28×37=12(m)
Thể tích của hình hộp chữ nhật đó là :
12 × 28 × 15 = 5040 (m3)
2 Chiều rộng của bể nước là :
3 - 1,8 = 1,2 (m)
Bể đó chứa được số mét khối nước là :
1,5×1,2×3=5,4(m3)
Đổi 5,4m3=5400dm3=5400l
Vậy bể đó chứa được nhiều nhất 5400 lít nước
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Em hãy trình bày vai trò của thực vật đối với con người?
Anh chị giúp em với ạ em cần gấp
Ai giúp tôi bài này với đi