Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
1,875 (A)
Giải thích các bước giải:
Suất điện động cảm ứng:
|ec|=|ΔϕΔt|=|NBScosα2-NBScosα10,01|
=|250.0,01.300.10-4.cos0-250.0,01.300.10-4.cos600,01|=3,75
Cường độ dòng điện cảm ứng:
Ic=|ec|R=3,752=1,875 (A)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
0
110
0
Cho dây quay quanh trục sao cho góc quay tăng từ 30 độ lên 90 độ trong 0.01s là sao bạn giải thích đc ko
0
110
0
Mình không hiểu chỗ đó
7
277
3
Tức là thay đổi góc giữa mặt phẳng khung dây và đường sức từ B, ban đầu là 30, lúc sau là 90. α là góc hợp bởi vecto pháp tuyến của mặt phẳng vòng dây và vecto cảm ứng từ B
7
277
3
Nên tớ có α1=90-60=30 và α2=90-90=0