Một người đi xe đạp mỗi phút được 10km, người khác đi xe máy mỗi giờ được 45km. Tỉ số phần trăm vận tốc của người đi xe đạp và người đi xe máy là ……….%.
help mee
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án++Giải thích các bước giải:
11 giờ vận tốc của người đi xe đạp là:
10.60=600(km10.60=600(km/h)h)
Tỉ số phần trăm vận tốc của người đi xe đạp và người đi xe máy là:
60045=403=13,(3)≈1333%60045=403=13,(3)≈1333%
Vậy ........
------------−−−−−−−−−−−−
౨ৎgaixauu౨ৎ
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bài 1:
Đổi 1 giờ =60 phút
Người đi xe đạp có vận tốc đi trong 1 giờ là :
10×60=600( km/giờ )
Người đi xe máy có vận tốc là :
45:1=45( km/giờ )
Tỉ số phần trăm vận tốc của người đi xe đạp và người đi xe máy đó là :
600:45×100=1333,33%
Đáp số :1333,33%
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
93
86
101
cậu nhớ đổi 1h=60p vs nhé
93
86
101
tớ quên mất
93
86
101
xl nhiều nhaa