Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
C. 3,5cm
Giải thích các bước giải:
Đổi: 5cm = 0,05m
Khi động năng bằng thế năng:
Wd′=Wt′⇔Wc′=2Wt′Wc=Wc′⇔Wt=2Wt′⇔12kΔlo2=2.12kΔl2⇔Δlo2=2Δl2⇒Δl=Δlo√2=0,05√2=√240m≈3,5cm
Vậy tại vị trí vật lệch khỏi vị trí cân bằng 1 đoạn bằng 3,5cm thì động năng của vật bằng thế năng của vật.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Đổi: 5cm = 0,05m
Khi động năng bằng thế năng:
Vì vị trí vật lệch khỏi vị trí cân bằng 1 đoạn bằng 3 , 5 cm thì động năng của vật bằng thế năng của vật.
Chúc bạn học tốt.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
2499
3312
4135
anh ơi bị lỗi xíu rồi ạ
11
52
6
anh cho em tài khoản của anh đi ạ
2209
1021
1788
[Math Processung Error]
2
505
0
https://www.youtube.com/channel/UCyq_7-TNrKmyjkOjkkxPUtA
2
505
0
https://www.youtube.com/channel/UCyq_7-TNrKmyjkOjkkxPUtA
2
505
0
https://www.youtube.com/channel/UCyq_7-TNrKmyjkOjkkxPUtA
2
505
0
https://www.youtube.com/channel/UCyq_7-TNrKmyjkOjkkxPUtA
21693
327476
11183
a sửa r nha