Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
tóm tắt bài giải; có 12,8g Fe2O3 bằng hidro nhiệt độ cao
Giải thích các bước giải:
a)Fe2O3+3H2to→2Fe+3H2Oa)Fe2O3+3H2→to2Fe+3H2O
b)
nFe2O3=12,8160=0,08(mol)nFe2O3=12,8160=0,08(mol)
Theo PT: nH2=3nFe2O3=0,24(mol)nH2=3nFe2O3=0,24(mol)
→VH2(đkc)=0,24.24,79=5,9496(l)→VH2(đkc)=0,24.24,79=5,9496(l)
c)
Theo PT: nFe=2nFe2O3=0,16(mol)nFe=2nFe2O3=0,16(mol)
→mFe=0,16.56=8,96(g)→mFe=0,16.56=8,96(g)
d)
nHCl=14,636,5=0,4(mol)nHCl=14,636,5=0,4(mol)
Fe+2HCl→FeCl2+H2Fe+2HCl→FeCl2+H2
Vì nFe<nHCl2→HClnFe<nHCl2→HCl dư
Theo PT: nH2=nFe=0,16(mol)nH2=nFe=0,16(mol)
→VH2(đkc)=0,16.24,79=3,9664(l)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án + Giải thích các bước giải:
a)Fe2O3+3H2to→2Fe+3H2Oa)Fe2O3+3H2to→2Fe+3H2O
b)b)
nFe2O3=12,8160=0,08(mol)nFe2O3=12,8160=0,08(mol)
Theo PT: nH2=3nFe2O3=0,24(mol)nH2=3nFe2O3=0,24(mol)
→VH2(đkc)=0,24.24,79=5,9496(l)
c)
Theo PT: nFe=2nFe2O3=0,16(mol)
→mFe=0,16.56=8,96(g)
d)
nHCl=14,636,5=0,4(mol)
Fe+2HCl→FeCl2+H2
Vì nFe<nHCl2→HCl dư
Theo PT: nH2=nFe=0,16(mol)
→VH2(đkc)=0,16.24,79=3,9664(l)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
chỉ em cách làm với mọi người
chỉ em cách làm với mọi người
Viết bài văn nghị luận về hiện tượng đối phó lơ là trong học tập phổ biến ở giới trẻ hiện nay em hãy viết 1 bài văn thuyết phục bạn mik vc học rất quan trọng nếu còn lơ là bỏ bê thì chẳng làm được ...