

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`7,`
`x=2 cos(2 pi t + (pi)/2)` `(cm)`
Tại `t=1/4s` chất điểm có li độ là:
`x=2 cos (2 pi * 1/4+ (pi)/2)=-2` `(cm)`
`->B.`
`8,`
`x=-5 cos(4 pi t)` `(cm)`
`@` `A=5 cm`
`@` Pha ban đầu là:
`x=-5 cos (4 pi t)=5 cos( 4 pi t+ pi)`
`->` Pha ban đầu là `pi` rad
`->A.`
`9,`
Vì chất điểm dao động được `10` dao động toàn phần và quãng đường đi được là `120cm`
Mà `s=4A`
`=>4A*10=120`
`=>4A=12`
`=>A=3cm`
`->C.`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Câu 7:
Thay `t = 1/4\text{ s}` vào phương trình `x = 2\cos(2\pi t + pi/2)`:
`x = 2\cos(2\pi \cdot {1}/{4} + {\pi}/{2}) = 2\cos(\pi) = -2\text{ cm}`
`->`Chọn B.
Câu 8:
Đưa phương trình `x = -5\cos(4\pi t)` về dạng chuẩn:
`x = 5\cos(4\pi t + \pi)\text{ cm}`
Biên độ `A = 5\text{ cm}`, pha ban đầu `\varphi = \pi\text{ rad}`
`->`Chọn A.
Câu 9:
Quãng đường đi trong `10` dao động toàn phần:
`S = 10 \cdot 4A = 120\text{ cm} `
`=>A = 3\text{ cm}`.
Chiều dài quỹ đạo:
`L = 2A = 2 \cdot 3 = 6\text{ cm}`.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
3599
76919
1838
câu 9