

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
Cường độ dòng điện:
I=U:R=12:0,5=24(A)
Diện tích tiết diện:
S=2 mm2=2×10−6 m2
Vận tốc trôi electron:
v=I:(n×S×e)v
Thay số:
v=24:(8,5×1028×2×10−6×1,6×10−19)
v≈0,00088 m/s=0,88 mm/s
Đáp số: 0,88 mm/s
Giải thích các bước giải:
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`color{#0000FF}{B} color{#0000EE}{a} color{#0000EE}{o} color{#0000CC}{o} color{#0000BB}{H} color{#0000AA}{u} color{#000099}{y} color{#000088}{y}`
`S=2mm^2=2.10^(-6)m^2`
`U=12V`
`R=0,5\Omega`
`n=8,5.10^(28)e//m^3`
-----------------------
`v=?`
$\\$
`I=U/R=12/(0,5)=24A`
`I=Snve`
`24=2.10^(-6).8,5.20^(28).v.1,6.10^(-19)`
`v=3/3400~~0,00088m//s`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin