

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`color{#0000FF}{B} color{#0000EE}{a} color{#0000EE}{o} color{#0000CC}{o} color{#0000BB}{H} color{#0000AA}{u} color{#000099}{y} color{#000088}{y}`
`I=1A`
`e=1,6.10^(-19)C`
----------------------
a, `t=160s`
`q=?`
b, `N_e=?`
a, Điện lượng di chuyển qua dây:
`I=q/(\Deltat)=>q=I\Deltat=1.160=160C`
b, Số e di chuyển qua dây:
`N_e=q/e=160/(1,6.10^(-19))=10^21` $electron/m³$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Cường độ dòng điện ($I$): $1$ `A`
Thời gian ($t$): $160$ `s`
Điện tích `1` electron ($|e|$): $1,6 \cdot 10^{-19}$ `C`
Tìm:
`a)` Điện lượng ($q$) qua tiết diện dây
`b)` Số electron ($n$) dịch chuyển qua tiết diện đó
` `
`a)` Áp dụng công thức:
$q = I \cdot t$
Thay số:
$q = 1 \cdot 160 = 160 \text{ (C)}$
`b)` Áp dụng công thức:
$n = \dfrac{q}{|e|}$
Thay số:
$n = \dfrac{160}{1,6 \cdot 10^{-19}} = 10^{21} \text{ (electron)}$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin