Đăng nhập để hỏi chi tiết


Giúp mình với ạ.....
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`@Ma`
`F=850N`
`a=0,1`$m/$$s^{2}$
`v_0``=0`
`t=60s`
`A_F``=?`
`_`
`S=``v_0``.t+``1/2``.a.``t^{2}`
`S=``1/2``.0,1.``60^2`
`S=180m`
`A=F.S=850.180=153000J=153kJ`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()

Đáp án:
\(153kJ\)
Giải thích các bước giải:
Đổi: \(t = 1ph = 60s\)
Quãng đường vật đi được là:
\(s = \dfrac{1}{2}a{t^2} = \dfrac{1}{2}.0,{1.60^2} = 180\left( m \right)\)
Công của lực kéo là:
\(A = Fs = 850.180 = 153000J = 153kJ\)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin