

Cầu thủ bóng đá người Brazil, Roberto Carlos đã thực hiện một cú sút đi
lịch sử trong trận đấu với đội tuyển Pháp năm 1997, R. Carlos đã thực hiện cú sút
quả bóng khối lượng 400 g, quả bóng đạt tốc độ 144 km/h. Động năng của quả
bằng bao nhiêu Jun?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Tóm tắt:
`m = 400g = 0,4 kg`
`v = 144 km//h = 40 m//s`
Động năng của quả bóng:
`W_đ = 1/2 m . v^2 = 1/2 . 0,4 . 40^2 = 320 (J)`
Vậy động năng của quả bóng là `320 J`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
ta có `400g=0,4kg`
`144`km/h`=40`m/s
Động năng của quả bóng là
`W_đ=1/2mv^2=1/2xx0,4xx40^2=320J`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin