Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Câu 13:
a)Công suất tiêu thục điển của đền khi sáng bình thường là: 3W
b)Đổi 10 phút = 600 giây
Điện năng đèn tiêu thụ trong 10 phút là: P=At => A=P.t = 3.600 = 1800 (J)
c)Vì hiệu điện thế trong mạch điện mắc song song là bằng nhau nên Uđ = Ur = 6V
Cường độ dòng điện chạy qua điện trở khi đèn sáng bình thường là:
I = UR = 63 = 2
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Câu 13:
a)Công suất tiêu thục điển của đền khi sáng bình thường là: 3W.
b)Đổi 10 phút = 600 giây
Điện năng đèn tiêu thụ trong 10 phút là: P=At
A=P.t = 3.600 = 1800 (J).
c)Vì hiệu điện thế trong mạch điện mắc song song là bằng nhau nên Uđ = Ur = 6V.
Cường độ dòng điện chạy qua điện trở khi đèn sáng bình thường là:
I = UR = 63 = 2.
Chúc bạn học giỏi
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
>> Học trực tuyến Lớp 9 & Lộ trình UP10 trên Tuyensinh247.com
>> Chi tiết khoá học xem: TẠI ĐÂY
Đầy đủ khoá học các bộ sách (Kết nối tri thức với cuộc sống; Chân trời sáng tạo; Cánh diều), theo lộ trình 3: Nền Tảng, Luyện Thi, Luyện Đề. Bứt phá điểm lớp 9, thi vào lớp 10 kết quả cao. Hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Bảng tin