Tròi oi giúp zớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án: Ô tô thứ 1: 4040 km/h, ô tô thứ hai: 6060 km/h
Giải thích các bước giải:
Gọi vận tốc ô tô thứ nhất là xx km/h, (x>0)(x>0)
→→Vận tốc ô tô thứ hai là x+20x+20 km/h
Thời gian ô tô thứ nhất đi hết quãng đường ABAB là:
10 giờ 30 phút - 6 giờ = 4 giờ 30 phút = 4.5 giờ
Thời gian ô tô thứ hai đi hết quãng đường AB là:
10 giờ 30 phút - 7 giờ 30 phút = 3 giờ
→4.5x=3(x+20)
→4.5x=3x+60
→1.5x=60
→x=40
Vận tôc ô tô thứ nhất là 40 km/h, vận tốc ô tô thứ hai là 40+20=60 km/h
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin