Một thùng hàng khối lượng 5 kg đang đứng yên trên mặt sàn nằm ngang thì một người tác dụng vào vật một lực kéo có phương song song với phương ngang thì trong thời gian 4 s đi được quãng đường 10 m. Bỏ qua ma sát. Tính công của lực kéo của người này?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Gia tốc của thùng hàng là :
s=v0.t+12.at2s=v0.t+12.at2
⇒10=0+12.a.42⇒10=0+12.a.42
⇒a=1,25⇒a=1,25 mm/s2s2
Công của lực kéo của người này là :
A=F.s=m.a.s=5.1,25.10=62,5JA=F.s=m.a.s=5.1,25.10=62,5J
Vậy công lực kéo của người đó là 62,5J62,5J
#dangduy34hd#dangduy34hd
Sai ở đâu , bảo mình nhé !
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Gia tốc chuyển động của thùng hàng:
s=12at2
→10=12a⋅42
→a=1.25(m/s2)
Độ lớn lực kéo tác dụng lên vật:
F=ma=5⋅1.25=6.25(N)
Công của lực kéo:
A=Fs=6.25⋅10=62.5(J)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Hãy giới thiệu về tổng thống Obama khoảng 12 -18 câu
Lan là một học sinh giỏi ở trường cũ nhưng khi chuyển đến một môi trường mới cô gặp nhiều khó khăn phương pháp học khác biệt chưa quen với thầy cô bạn bè mới và cảm thấy áp lực gia đình trở nên lo ...
bahushanaakayahagabahyaya
0
154
0
thanks nhiều nhe bạn!!!