Quãng đường AB bằng 102 km. Lúc 7 giờ 48 phút một người đi ô tô khởi hành từ a và đi đến b lúc 10 giờ 32 phút . Tính vận tốc của ô tô biết giữa đường ô tô nghỉ 20 phút
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
câu 1
Thời gian từ 7 giờ 48 phút đến 10 giờ 32 phút là:
10 giờ 32 -7 giờ 48=2h44=2,733h
thời gian thực tế ô tô đi là:
2,733-2060=2,4h
vận tốc của ô tô
1022,4=42,5km/h
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
SOS
Giải bài tìm x nhé!
Chọn ngẫu nhiên đồng thời hai số từ tập hợp gồm 19 số nguyên dương đầu tiên. Xác suất để chọn được hai số chẵn bằng
A. 10/19
5/19
4/19
9/19