300ml dung dịch NaOH 1M có thể hấp thụ tối đa bao nhiêu lít khí CO2( đkc)
Giúp mik vs
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
nNaOH=0,3.1=0,3(mol)
(→ "Hấp thụ tối đa" là khi sản phẩm tạo thành là NaHCO3)
PTHH:
NaOH+CO2→NaHCO30,3→0,3(mol)
⇒VCO2=0,3.24,79=7,437(l)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
SOS
Giải bài tìm x nhé!
Chọn ngẫu nhiên đồng thời hai số từ tập hợp gồm 19 số nguyên dương đầu tiên. Xác suất để chọn được hai số chẵn bằng
A. 10/19
5/19
4/19
9/19