Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
`14,3cm`
Giải thích các bước giải:
`S = 15 (cm^2)`
Trạng thái ban đầu:
`V_1 = 220 (cm^3)`
`T_1 = 273 + 27 = 300 (K)`
$p_1 = 100 (kPa)$
Trạng thái lúc sau:
`V_2 = S.l (cm^3)` với `l (cm)` là khoảng cách từ xilanh đến đáy.
`T_2 = 273 + 20 = 293 (K)`
$p_2 = 100 (kPa)$
Áp dụng định luật Gay Lussac:
`V_1/V_2 = T_1/T_2`
`<=> 220/[15 l] = 300/293`
`<=> l approx 14,3 (cm)`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin