

một con lắc lò xo treo thẳng đứng. Vật có khối lương 250g, lò xo có độ cứng 100N/m. tìm độ dãn của lò xo khi vật ở vị trí cân bằng theo đơn vị centimet
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
\(2,5cm\)
Giải thích các bước giải:
Độ giãn của lò xo ở VTCB là:
\(\Delta {l_0} = \dfrac{{mg}}{k} = \dfrac{{0,25.10}}{{100}} = 0,025m = 2,5cm\)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`m = 250g = 0,25kg`
`k = 100N//m`
Lấy `g = 9,8m//s^2`
Độ dãn lò xo khi vật ở vị trí cân bằng:
`Δl_0 = (mg)/k = (0,25.9,8)/100 = 2,45.10^(-2) (m) = 2,45(cm)`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
6
754
4
Anh chj ơi có thể qua giúp e vài câu hỏi đc k ạ