Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Một vật A có khối lượng m=1kg treo vào lò xo đặt theo phương thẳng đứng thì v ật A chịu tác dụng của những lực nào ?
⇒ Khi đó vật A chịu tác dụng của Lực hút của trái đất (trọng lực) khiến vật bị kéo xuống với trọng lượng là 1.10=10(N) và lực đàn hồi của lò xò khi treo lên lò xò
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Một vật A có khối lượng m=1kg treo vào lò xo đặt theo phương thẳng đứng thì vật A chịu lực tác động là :lực hút của Trái Đất và lực đàn hồi của lò xo
#thanglevan15
chúc bạn học tốt
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin