

Một vật có khối lượng 2 kg đặt tại một vị trí trong trọng trường có thế năng $W_{t1}$ $=800$ J. Thả vật rơi tự do. Vật đã rơi từ độ cao nào so với mặt đất? Lấy g = 10 m/s2.
có tóm tắt giúp t với ạ huhu
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
\(40\left( m \right)\)
Giải thích các bước giải:
Độ cao thả vật là:
\(H = \dfrac{{{W_t}}}{{mg}} = \dfrac{{800}}{{2.10}} = 40\left( m \right)\)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin