

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
a) Máy này là máy tăng thế. Do HĐT ở 2 đầu cuộn dây thứ cấp lớn hơn ở cuộn dây sơ cấp:
b) `{U_1}/{U_2} = {n_1}/{n_2}`
`=> {150}/{500} = {n_1}/{2000}`
`=> n_1 = 600`
b) Đổi `500 kV = 500000 V`
`100 kW = 100000W`
`\ccP_{hp} = {R* \ccP^2}/{U_{2}^2} = {200 * 100000^2}/{500000^2} = 8 (W)`
c) `H = {\ccP_{i}}/{\ccP} = {\ccP - \ccP_{hp}}/{\ccP} = {100000-8}/{100000} = 99,992 %`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Giải
a) Biến thế này là máy hạ thế vì $U_{1}<U_{2}$ ( 150kW <500kW )
b) $\frac{U_{1}}{U_{2}}=\frac{n_{1}}{n_{2}}=> n_{1} = U_{1}\frac{n_{2}}{U_{2}} = 150000\frac{2000}{500000} = 600(vòng)$
c) $= R\frac{P^{2}}{U^{2}}= 200\frac{100000^{2}}{500000^{2}}=8(W)$
d) $P_{i}= P - P_{hp}=100000-8=99992(W) $
e) $H= \frac{P_{i}}{P_{hp}}$×100%=$\frac{99992}{100000}$×100%=99,992%
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin