Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
Theo định luật Gay - Luyxac có:
V1/T1 = V2/T2
Với T1 = 273 + 273 = 546oK
T2 = 273 + 546 = 819oK
⇒ Thể tích V2 = T2/T1.V1 = 819/546.10 = 15l.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Câu 2: Cho 7,2 gam hỗn hợp gồm methane và propyne tác dụng với dung dịch AgNO3/NH3, khi phản ứng xảy ra hoàn toàn thu được 14,7 gam kết tủa vàng. Tính phần trăm theo khối lượng của các chất trong h ...
Câu 1: Viết phương trình phản ứng hóa học xảy ra (chỉ viết phản ứng tạo sản phần chính) trong các thínghiệm sau dưới dạng CTCT thu gọn.
a) Cho propene tác dụng với dung dịch hydrobromi ...
0
45
0
thanks bạn nhìu