Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án+Giải thích các bước giải:
Đổi : `10cm=0,1m `;` Lấy $\pi^2=10$
`+)`$\dfrac{1}{4}$ chu kì là : $\dfrac{5}{12}-$$\dfrac{1}{6}=$$\dfrac{1}{4}(s)$
`=>` `1` chu kì là : `T=1s` `=>`$\omega$`=`$2\pi(rad/s)$
Cơ năng : `W=`$\dfrac{1}{2}.m.$$\omega^2.A^2=$$\dfrac{1}{2}.0,2.2^2.10.0,1^2=0,04J$
Chọn đáp án `C`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin