Đăng nhập để hỏi chi tiết
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
C2H2 +AgNO3/NH3→ C2Ag2
→nB=nC2H4+nCH4=5,622,4=0,25(mol)
Mà nC2H2:nC2H4:nCH4=1:2:3
→nC2H2=0,05(mol);nC2H4=0,1(mol);nCH4=0,15(mol)
→V=(0,05+0,1+0,15).22,4=6,72(l)
nC2Ag2=nC2H2=0,05(mol)
→x=0,05.240=12(g)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
14053
214375
8990
??NH4NO3 là khí hồi nào vậy.
14053
214375
8990
Bạn có ổn không đó?
2
538
0
tại vì tui học có cấu trúcHCB + AgNo3/NH3=> Cag Cag + NH4NO3, nên tui tưởng NH4NO3 là hh khí, còn Cag cag là kết tủa vàng í, v làm sao để biết hh khí gồm chất nào ạ
14053
214375
8990
Hỗn hợp khí là khí không phản ứng thôi.
2
538
0
à tui hiểu r, tại nó ko td đc vs agno3 nên nó sẽ thoát ra đk a
14053
214375
8990
NH4NO3 là 1 chất thì làm sao lại gọi là hh khí?
14053
214375
8990
Dr b.
2
538
0
tui cảm ơn bạn nhiều nha tui hiểu rùi