

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Tóm tắt:
`l=150m`
`S=3mm^2=3.10^-6 m^3`
`p=1,7.10^-8` $\Omega$ `m`
`U_1=220V`
`P=800W`
`t=5h`
`a, R=?`
`b, A=?`
`c, T=?`
____________________________________________________________________________
Giải:
`a)` Điện trở của dây dẫn:
`R_d=p.l/s=(1,7.19^(-8).150)/(3.10^(-6))=0,85` $\Omega$
`b)` Cường độ dòng điện định mức qua các dụng cụ điện:
`P_1=U_1.I_1`
`=>I_1=P_1/U_1=8000/220=36,4A`
Điện trở tổng cộng của các dụng cụ điện:
`R_1=U_1/I_1=220/(36,4)=6,04` $\Omega$
Điện trở tương đương toàn mạch:
`R=R_d+R_1=0,85+6,04=6,89` $\Omega$
Cường độ dòng điện qua mạch:
`I=U/R=220/(6,89)=31,9 A`
Nhiệt lượng tỏa ra của dây dẫn:
`Q_d=I_2.R_d.t=31,9^(2).0,85.30.5=129745Wh=129,745KWh`
ĐIện năng đã sử dụng trong 30 ngày:
`A=U.I.t=220.31,9.5.20=1052700Wh`
Điện năng thực tế của khu phố sử dụng:
`A'=A-Q_d=1052,7-129,745=922,955 KWh` $\approx$ `923 KWh`
c) Tiền điện mà khu phố cần trả:
`T=923.900=830700` (đồng)
`->`KL.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?


$l = 150m$
$S = 3mm^2 = 3.10^6m^2$
$\rho = 1,7.10^{- 8} \Omega.m$
$U = 220V$
$\mathscr{P} = 8000W = 8 kW$
$t = 5h$
a. Điện trở tổng cộng của toàn bộ đường dây:
$R = \rho \dfrac{l}{S} = \dfrac{1,7.10^{- 8}.150}{3.10^{- 6}} = 0,85 (\Omega)$
b. Điện năng mà cả khu phố tiêu thụ trong 30 ngày là:
$A = \mathscr{P}.t = 8.5.30 = 1200 (kW.h)$
c.
Điện năng mà cả khu phố tiêu thụ trong 1 ngày là:
$A_1 = \mathscr{P}.t = 8.5 = 40 (kW.h)$
Tiền điện phải trả trong 1 ngày là:
$T = 40.900 = 36000 (đồng)$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin
1615
1025
1717
vô nhs ko ạ
364
469
274
Gửi y/s rồi ạ
1615
1025
1717
oke
1615
1025
1717
bn đợi trg nhs mình duyệt nha
364
469
274
Oki