Đăng nhập để hỏi chi tiết
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
a=0,4
Giải thích các bước giải:
Gọi a là số mol của H2 nHBr=2nH2=2amolBTKL:mhh+mHBr=mm+mH2⇒16+81×2a=80+2a⇒a=0,4VH2=0,4×22,4=8,96l
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin