

một dây dẫn quấn thành ống dây dài 25cm, đường kính ống dây 10cm, gồm 100 vòng dây có dòng điện 4A chạy qua. Tính cảm ứng từ tại mỗi khung dây
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
$B=1,6\pi {{.10}^{-3}}T$
Giải thích các bước giải:
$l=0,25m;d=0,1m;N=100vong;I=4A$
cảm ứng từ mỗi khung dây
$B=4\pi {{.10}^{-7}}\dfrac{N}{l}.I=4\pi {{.20}^{-7}}\dfrac{100}{0,1}.4=1,6\pi {{.10}^{-3}}T$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin