Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
a,Tổng vận tốc của ô tô và xe máy là:
174 : 2 = 87 (km/giờ)
b,Vận tốc của ô tô là : 87 : (3 + 2) x 3 = 52,2 ((km/giờ)
Quãng đường ô tô đi là : 52,2 x 2 = 104,4 ( km)
Chỗ gặp nhau cách A số ki-lô-mét là : 174 – 104,4 = 69,6 ( km)
Đáp số : 69,6 km
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án:
69,6 km
Giải thích các bước giải:
Hai xem đi ngược chiều gặp nên sau 2 giờ nên tổng vận tốc của 2 xe là:
174 : 2 = 87 (km/h)
Vận tốc ô tô gấp rưỡi vận tốc xe máy nên vận tốc xe máy hay là vận tốc ô tô bằng 3/2 vận tốc xe máy, coi vận tốc xe máy là 2 phần thì vận tốc ô tô là 3 phần.
Vận tốc của xe máy là:
87 : (2 + 3) x 2 = 34,8 (km/h)
Điểm gặp nhau cách A số ki-lô-mét là:
34,8 x 2 = 69,6 (km)
Đáp số: 69,6 km
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
giúp nhanh vs ạ đang cần gấp
giúp nhanh với ạ đang cần gấp