Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án: Chọn C
Giải thích các bước giải:
9 giờ kém 5 phút =8 giờ 55 phút
Thời gian xe máy đi trước là :
8 giờ 55 phút −8 giờ 25 phút =30 phút
Đổi 30 phút =0,5 giờ
Quãng đường xe máy đi được trong 0,5 giờ là :
30×0,5=15km
Sau 1 giờ ô tô đi gần lại với xe máy số km là :
50−30=20km
Thời gian ô tô đuổi kịp xe máy là :
15:20=0,75 giờ
Đổi 0,75 giờ = 45` phút
Ô tô đuổi kịp xe máy lúc số giờ là :
8 giờ 55 phút +45 phút =9 giờ 40 phút
Đáp số :9 giờ 40 phút
Chọn C
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
9 giờ kém năm phút =8 giờ 55 phút
Thời gian xe máy đi trước ô tô là :
8 giờ 55 phút −8 giờ 25 phút =30 phút =12 giờ
Quãng đường xe máy đi trước ô tô là :
30×12=15(km)
Sau mỗi giờ ô tô đi gần lại với xe máy là :
50−30=20(km)
Số giờ ô tô đuổi kịp xe máy là :
15:20=0,75 (giờ) =45 phút
Ô tô đuổi kịp xe máy lúc :
8 giờ 55 phút +45 phút=9 giờ 40 phút
Đáp số :9 giờ 40 phút
→C
∘H
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
chỉ rõ và phân tích tác dụng của biện pháp tu từ bài thơ một làng thương nhớ của tế hanh
chỉ rõ và phân tích tác dụng của biện pháp tu từ bài thơ một làng thương nhớ của tế hanh
Giúp mình với ạ
Cảm ơnn
Trả lời câu 1 giúp em với ạ
giải giúp em với ạaa