

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án+Giải thích các bước giải:
`1)`
$\mathscr{P=200W}$
`A=5kJ=5000J`
`t = ?`
Gỉai
Thời gian để máy thực hiện công :
`t=A/P=5000/200=25s`
`2)`
`A=48kJ=48 000J`
$\mathscr{P=240 000W}$
`a)` Công suất đó cho biết điều gì ?
`b)t =? `
Giair
a)Công suất `240 000W ` cho ta biết rằng trong `1` giây công người này sinh ra là `240 000J`
b)Thời gian đi lên lầu của người này :
`t=A/P=48 000/240 000=0,2s`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Bài 1 :
Tóm tắt:
`$\mathscr{P}$ `= 200 W`
`A= 5 kJ = 5000 J`
__________________________
`t = ? s`
Gỉai
Thời gian mà máy thực hiện công là :
$\mathscr{P}$ `= A/t => t = A`/$\mathscr{P}$ `= 5000/200 = 25 s`
Bài 2 :
Tóm tắt :
`A = 48 kJ = 48000 J`
$\mathscr{P}$ `= 240 000 W`
______________________________
a) ý nghĩa của $\mathscr{P}$
b) t = ? s
Gỉai
a) Công suất `240000 W` cho ta biết trong 1 giây , công thực hiện được của người đó là 240 000 J
b) Thời gian đi lên lầu của người đó là :
$\mathscr{P}$ `= A/t => t = A`/$\mathscr{P}$ `= (48 000) / (240 000) = 0,2 s `
( Mình thấy tgian hơi vô lí:'))) nma nếu sai thì ai nói hộ mình chỗ nào ạ )
Học tốt
@Joel
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
0
873
0
Em cảm ơn ạ
2692
534
2167
Không có gì :>