Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Tóm tắt:
`U=220V`
`I=0,35A`
`t=5h`
________________
GIẢI
Điện trở của bóng đèn là:
`R=U/I=220/{0,35}~~628,6\Omega`
Công suất của bóng đèn khi đó là:
`P=U.I=220.0,35=77W`
Điện năng tiêu thụ trong 30 ngày là:
`A=P.t.30=77.5.30=11550Wh`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin