

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
F=1000N
Giải thích các bước giải:
bài 1:
độ biến thiên động năng TRÊN đoan AB:
\[A = \Delta {{\rm{W}}_d} = {{\rm{W}}_{d2}} - {{\rm{W}}_{d1}} = \frac{1}{2}.m.(v_2^2 - v_1^2) = \frac{1}{2}{.1000.10^2} = 50000J\]
Lực kéo: \[{F_k} = \frac{A}{{AB}} = \frac{{50000}}{{50}} = 1000N\]
b> gia tốc trên BC
\[F - P.\sin \alpha = m.a = > a = \frac{{1000 - 1000.10.\sin 30}}{{1000}} = - 4m/{s^2}\]
ta có quãng đường BC:
\[v_C^2 - v_B^2 = 2a.BC = > BC = \frac{{{2^2} - {{10}^2}}}{{2.( - 4)}} = 12m\]
câu 2: A
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
8
210
5
Ở bài 1 câu a đó bạn, mình nghĩ độ biến thiên động năng trên đoạn AB là tổng công của lực kéo và lực ma sát, sao bạn chỉ tính có lực kéo không vậy
9079
82004
5108
bài này không có ma sát nhé
8
210
5
Bạn giải thích giúp mình câu 2 được ko
9079
82004
5108
Động năng của một vật là năng lượng mà nó có được từ chuyển động của nó. Nó được định nghĩa là công cần thực hiện để gia tốc một vật với khối lượng cho trước từ trạng thái nghỉ tới vận tốc hiện thời của nó. Sau khi đạt được năng lượng này bởi gia tốc của nó, vật sẽ duy trì động năng này Rút gọnĐộng năng của một vật là năng lượng mà nó có được từ chuyển động của nó. Nó được định nghĩa là công cần thực hiện để gia tốc một vật với khối lượng cho trước từ trạng thái nghỉ tới vận tốc hiện thời của nó. Sau khi đạt được năng lượng này bởi gia tốc c... xem thêm
6
234
4
Câu b phải là cos(180) chứ bạn
9079
82004
5108
cos0 nhé vì lực tác dụng cùng chiều chuyển động của vật nhé
0
95
0
Quãng đường BC phải bằng 12 m chứ bạn
9079
82004
5108
mk sửa lại rồi nhé