Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
P=20kg.m/s
Giải thích các bước giải
vận tốc:
\[{{\rm{W}}_d} = \frac{1}{2}.m.{v^2} = > v = \sqrt {\frac{{2.100}}{2}} = 10m/s\]
động lượng:
\[P = m.v = 2.10 = 20kg.m/s\]
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Ta có: $W=\frac{1}{2}.m.v²$
⇔ $100=\frac{1}{2}.2.v²$
⇔ $v=10m/s$
Ta có: $P=m.v=2.10=20kg.m/s$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin