

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
a. ${v_o} = 12m/s$
b. $a = - 0,6m/{s^2}$
Giải thích các bước giải:
a. Tốc độ tàu lúc hãm phanh là:
$\begin{array}{l}
s = {v_o}t + \dfrac{1}{2}a{t^2} \Rightarrow a = 2.\dfrac{{s - {v_o}t}}{{{t^2}}} = 2.\dfrac{{120 - {v_o}.20}}{{{{20}^2}}} = \dfrac{{6 - {v_o}}}{{10}}\left( 1 \right)\\
a = \dfrac{{\Delta v}}{{\Delta t}} = \dfrac{{0 - {v_o}}}{{20}}\left( 2 \right)\\
\left( 1 \right),\left( 2 \right) \Rightarrow {v_o} = 12m/s
\end{array}$
b. Gia tốc của quá trình hãm là:
$\left( 1 \right) \Rightarrow a = \dfrac{{6 - {v_o}}}{{10}} = \dfrac{{6 - 12}}{{10}} = - 0,6m/{s^2}$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
5
200
4
mik viết hơ lố nên mog bạn thông cảm
1
70
0
Viết rõ tí hộ mình tí được không ạ
5
200
4
a=−0,6m/s2,v0=12m/s
5
200
4
ý b mik ko bt :P
5
200
4
mik bt ý a thoi