Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
mO2=16 gam
Giải thích đáp án:
PTHH : 2Mg+O2→2MgO
1)
Biểu thức về khối lượng của phản ứng :
mMg+mO2=mMgO
2)
Áp dụng định luật bảo toàn khối lượng :
mMg+mO2=mMgO
→24+mO2=40
→mO2=16 gam
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
nMg = 24/24 = 1 (mol)
nMgO = 40/40 = 1 (mol)
PT: 2Mg + O2 ---> 2MgO (t độ)
PƯ: 1 1/2 1 (mol)
1) Áp dụng ĐL Bảo toàn khối lượng, ta có:
mMg + mO2 = mMgO
2) C1: mO2 = 1/2 . 32 = 16 (g)
C2: Ta có:
mMg + mO2 = mMgO
=> 24 + mO2 = 40
=> mO2 = 40 - 24 = 16 (g)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Cho hai đường thẳng:<br />(d_1): y = 2x + k<br />(d_2): y = (2m+1)x + 2k + 3<br />Tìm m và k để hai đường thẳng (d_1) và (d_2) cắt nhau tại một điểm nằm trên trụ ...
Thực hiện phép tính sau
3994
56104
3866
uổng thiệt sự câu dễ thế mà ko đc làm =((
1777
43572
2710
._?