

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Đáp án:
H=73,7%
Giải thích các bước giải:
công đưa vật lên thẳng đứng :
\[{A_{ic}} = P.h = 70.10.10 = 7000J\]
công đưa vật theo đường dốc:
\[A = {A_{ic}} + {A_{ms}} = 7000 + 50.50 = 9500J\]
HIỆU SUẤT:
\[H = \frac{{{A_{ic}}}}{A} = \frac{{7000}}{{9500}}.100\% = 73,7% \]
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án:
a)Trọng lượng của người và xe: P =m.10= 70.10 = 700N
Công hao phí: A1 = Fms.l = 50.50= 2500J
Công có ích: A2 = P.h =700.10=7000 J
Công của vận động viên tiêu tốn để vượt dốc: A = A1 + A2 = 7000+2500=9500 J
b)Hiệu suất của công đó:
H=A1/A2.100%=7000/9500.100%=73,68%
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
4
78
3
cho hỏi là ic hay ci vạy
9079
82004
5108
ic là ích ý