Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án+Giải thích các bước giải:
a) 4K+ O2 ->2K2O
Tỉ lệ K:O=4:1
K:K2O =4:2(=2:1)
O:K2O =1:2
Tỉ lệ: 4:1:2
b) Al2O3 +3H2SO4 ->Al2(SO4)3 +3H2O
Tỉ lệ: Al2O3:H2SO4=1:3
Al2O3:3H2O =1:1
Al2O3:Al2(SO4)3 =1:1
H2SO4 :Al2(SO4)3=3:1
Tỉ lệ: 1:3:1:3
#wcdi
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
4K+O2 -> 2K2O
4 : 1 : 2
Tỉ lệ K:O=4:1;
K:K2O=4:2(=2:1);
O:K2O=1:2
Al2O3+3H2SO4->Al2(SO4)3+3H2O
1 : 3 : 1 : 3
Tỉ lệ: Al2O3:H2SO4=1:3;
Al2O3:Al2(SO4)3=1:1;
Al2O3:H2O=1:1;
H2SO4:Al2(SO4)3=3:1;
H2SO4:H2O=3:3(1:1)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Giải giúp mình với ạ
Giúp mik bài này vs ạ
giải giúp mình với a
Nêu những nét cơ bản nghệ thuật quân sự Việt Nam qua các giai đoạn
Mn giúp em với em cần gấp huhu
Em cảm ơn mọi người
Mn giúp em với em cần gấp huhu
Em cảm ơn mọi người nhiều
1468
55976
1926
tks chủ tus ạ
1468
55976
1926
Mg + 2HCl → MgCl2 + H2 Số nguyên tử Mg : số phân tử HCl : số phân tử MgCl2 : số phân tử H2 = 1:2:1:1 chắc như này hả tus