Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
F = 75N
Giải thích các bước giải:
Để vật cân bằng thì lực giữ F của ta phải đúng bằng trọng lượng P của vật cần giữ :
\[F = P = 10m = 10.7,5 = 75N\]
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án: F=75N
Giải thích các bước giải:
Trọng lượng của vật là: P=10m=10x7,5=75N
Mà vật được buộc vào dây để cố định cho vật cân bằng thì lực căng của dây phải bằng trọng lượng của vật tức là bằng 75N
Vậy cần phải giữ dây một lực bằng 75N.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin