

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Đáp án:
7.483,5 ôm và 100,1W
8a.880 ôm
b.45,5W
Giải thích các bước giải:
7. Điện trở và công suất bòng đèn khi đó:
\[\begin{gathered}
R = \frac{U}{I} = \frac{{220}}{{0,455}} = 483,5\Omega \hfill \\
P = UI = 220.0,455 = 100,1W \hfill \\
\end{gathered} \]
8.a.Điện trở cảu bóng đèn khi hoạt động bình thường
\[R = \frac{{{U^2}}}{P} = \frac{{{{220}^2}}}{{55}} = 880\Omega \]
b.CÔng suất tiêu thụ của bóng đèn:
\[P = \frac{{U{'^2}}}{R} = \frac{{{{200}^2}}}{{880}} = 45,5W\]
Bóng đèn không hoạt động bình thường.
Cường độ dòng điện trong mạch là:
\[I = \frac{U}{R} = \frac{{200}}{{880}} = 0,227A\]
VẬy hoàn toàn có thể dùng cầu chì 0,6A cho đèn
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin