

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
$2,03m/s$
Giải thích các bước giải:
Áp dụng bảo toàn cơ năng:
$W_A=W_B ⇔ W_{tA}+W_{đA}=W_{tB}+W_{đB}$
$\Leftrightarrow mgl.(1-cos\alpha_{A})=mgl.(1-cos\alpha_{B})+\dfrac{1}{2}mv_B^2$
$⇔ 10.1.(1-cos60)=10.1.(1-cos45)+\dfrac{1}{2}.v_B^2$
$⇒ v_B \approx 2,03 m/s$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Đáp án:
v = 2,035m/s
Giải thích các bước giải:
Độ lớn vận tốc của con lắc khi đó là:
$\begin{array}{l}
{{\rm{W}}_c} = {{\rm{W}}_c}' \Leftrightarrow mgl\left( {1 - \cos \alpha } \right) = mgl\left( {1 - \cos \beta } \right) + \dfrac{1}{2}m{v^2}\\
\Leftrightarrow 10\left( {1 - \cos {{60}^o}} \right) = 10.\left( {1 - \cos {{45}^o}} \right) + \dfrac{1}{2}{v^2}\\
\Rightarrow {v^2} = 4,14 \Rightarrow v = 2,035m/s
\end{array}$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin