Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:1200
Giải thích các bước giải:
Gọi dF là cánh tay đòn của lực F, ta có: dF = 20 cm = 0,2 m
Gọi dC là cánh tay đòn của lực cản gỗ: dC = 2 cm = 0,02 m
Áp dụng quy tắc Momen lực ta có: F.dF=FC.dC⇒FC=F.dFdC=.120 .0,20,02=1200
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin