Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
Số tiền mẹ dùng để mua gạo là
15 000 x 18 = 270 000 (đồng)
Nếu mua gạo thường với giá 12000 đồng một kg thì mẹ mua được số kg là
270 000 : 12 000 = 22,5 (kg)
Đáp số : 22,5 kg
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin