

b1; Lúc 8 giờ ,một người đi xe máy từ a đến b với vận tốc 40km/giờ , quãng đường ab dài 100km .Hỏi người đó đến b lúc mấy giờ ..
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
bài 1
Thời người đó đi từ A đến B là
100 : 40 = 2,5(giờ) = 2 giờ 30 phút
Người đó đến B lúc là
8 giờ + 2 giờ 30 phút = 10 giờ 30 phút
Đ/s:
bài 2
bạn viết lại bài 2 nhé mình nhìn chẳng hiểu bạn hỏi gì
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Thời gian đi của người đó là :
100 : 40 = 2,5 giờ = 2 giờ 30 phút
Người đó đến B lúc :
8 giờ + 2 giờ 30 phút = 10 giờ 30 phút
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
38
463
30
và là cộng à